fbpx
MoreNews

ਹੁਣ ਏਟੀਐਮ ਵਿੱਚੋ ਪੈਸੇ ਕਢਾਉਣ ਲਈ ਨਹੀਂ ਕਾਰਡ ਤੇ ਪਿੰਨ ਦੀ ਲੋੜ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ , 8 ਜਨਵਰੀ ( NRI MEDIA )

ਨਿਜੀ ਖੇਤਰ ਦੇ ਯੇਸ ਬੈਂਕ ਨੇ ਫਿਨਟੇਕ ਖੇਤਰ ਦੀ ਸਟਾਰਟਅੱਪ ਕੰਪਨੀ ਨੀਅਰਬਾਈ ਟੈਕਨੋਲਜੀ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤਾ ਕੀਤਾ ਹੈ. ਇਸ ਦੇ ਤਹਿਤ ਨੀਅਰਬਾਈ ਟੈਕਨੋਲਜੀ ਬੈਂਕ ਨੂੰ ਆਧਾਰ ਆਧਾਰਿਤ ਏਟੀਐਮ ਉਪਲਬਧ ਕਰਵਾਏਗੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਾਰਡ ਜਾਂ ਪਿੰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ. ਗਾਹਕ ਨੂੰ ਰਿਟੇਲਰ ਕੋਲ ਪੈਸੇ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਵਾਉਣ ਅਤੇ ਕੱਢਣ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਉਪਲਬਧ ਹੋਵੇਗੀ |

ਯੇਸ ਬੈਂਕ ਨੇ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਦੇ ਮੋਬਾਈਲ ਐਪਸ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਇਸ ਵਿਚ ਕੋਈ ਵੀ ਰਿਟੇਲਰ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਏ.ਟੀ.ਐਮ.-ਅਧਾਰਤ ਬੈਂਕ ਸ਼ਾਖਾ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕੇਗਾ ਅਤੇ ਨਕਦ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਾਉਣ ਜਾਂ ਕੱਢਣ ਦੀ ਸਹੂਲਤ ਦੇ ਸਕੇਗਾ  ,ਯੈਸ ਬੈਂਕ ਅਤੇ ਨੀਅਰਬਾਈ ਟੈਕਨੋਲਜੀ ਨੇ ਇਸ ਸੇਵਾ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਲਈ ਨੈਸ਼ਨਲ ਪੇਮੈਂਟਸ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ |

ਪੈਨਰਬਾਇ ਆਧਾਰ ਏਟੀਐਮ ਯੈਸ ਬੈਂਕ ਅਤੇ ਬਿਜ਼ਨਸ ਕੋਰਸਪੋਂਡੈਂਟ ਦੁਆਰਾ ਉਪਲਬਧ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ. ਇਸ ਨੈਟਵਰਕ ਵਿੱਚ 40,000 ਟਚ ਪੌਇੰਟ ਹੋਣਗੇ. ਆਧਾਰ ਨੰਬਰ ਅਤੇ ਉਂਗਲੀ ਦੇ ਛਾਪ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾਲ ਗਾਹਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਥਾਨਾਂ ਤੋਂ ਨਕਦ ਕੱਢ ਸਕਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਹੋਰ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵੀ ਲੈਣ ਦੇਣ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਨਿਵਾਰਬਾਇ ਨੇ ਆਧਾਰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਮਸ਼ਹੂਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਰਿਟੇਲਰਜ਼ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਆਫ ਇੰਡੀਆ ਨਾਲ ਸਮਝੌਤਾ ਕੀਤਾ ਹੈ |

ਇਸ ਅਧੀਨ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਜਾਗਰੁਕ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਹ ਸੇਵਾ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਦੂਰ-ਦੁਰਾਡੇ ਦੇ ਸਥਾਨਾਂ ਤਕ ਪੁਹੰਚਾਈ ਜਾਵੇਗੀ. ਨੀਅਰਬਾਈ ਟੈਕਨੋਲਜੀ  ਦੇ ਮੁਖੀ ਅਨੰਦ ਕੁਮਾਰ ਬਾਜਜ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਇਸ ਸੇਵਾ ਨਾਲ ਸਾਡਾ ਮਕਸਦ ਭੁਗਤਾਨ ਲਈ ਸਹੂਲਤ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਾ ਹੈ |

ਯੇਸ ਬੈਂਕ ਦੇ ਮੁੱਖ ਡਿਜੀਟਲ ਅਧਿਕਾਰੀ ਰਿਤੇਸ਼ ਪਈ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਸਹੂਲਤ ਦੇ ਰਾਹੀਂ ਅਸੀਂ ਘੱਟ ਨਕਦੀ ਵਾਲੇ ਅਤੇ ਬੇਹਤਰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸੁਪਨਿਆਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ. |

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close