All News

ਅੱਜ ਦੀਆ ਟੌਪ 5 ਖ਼ਬਰਾਂ – ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਤੇ ਰਹੇਗੀ ਨਜ਼ਰ (16-04-2018)

By MEDIA DESK

ਅੱਜ ਦੀਆ ਟੌਪ 5 ਖ਼ਬਰਾਂ

16-04-2018  ( NRI MEDIA )

( ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਅਖ਼ਬਾਰ United Nri Post ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਖ਼ਬਰਾਂ )

 

1. ਪੁਤਿਨ ਦੀ ਅਮਰੀਕਾ ਨੂੰ ਧਮਕੀ , ਸੀਰੀਆ ਤੇ ਦੁਬਾਰਾ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਹੋਵੇਗਾ ਭਿਆਨਕ ਯੁੱਧ 

ਰੂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਸੀਰੀਆ ‘ਤੇ ਹਮਲੇ ਦੇ ਬਾਰੇ, ਅਮਰੀਕਾ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗੀ ਪੱਛਮੀ ਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਭਿਆਨਕ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ. ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੱਛਮੀ ਦੇਸ਼ ਸੀਰੀਆ ‘ਤੇ ਮੁੜ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਸਾਰੇ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਭੁਚਾਲ ਮੱਚ ਜਾਵੇਗਾ ,ਅਮਰੀਕਾ,ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਅਤੇ ਫਰਾਂਸ ਵਲੋਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕੀਤੇ ਮਿਜ਼ਾਈਲ ਹਮਲੇ ਦੇ ਬਾਅਦ ਪੁਤਿਨ ਨੇ ਇਹ ਬਿਆਨ ਇਰਾਨ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਹਸਨ ਰੂਹਾਨੀ ਦੇ ਨਾਲ ਟੈਲੀਫੋਨ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

2. ਅਮਰੀਕਾ: ਇੰਡੀਆਨਾਪੋਲਿਸ ਦੇ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਵਿੱਚ ਝੜਪ, ਚਾਰ ਜ਼ਖ਼ਮੀ

ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਇੰਡੀਅਨਪੋਲਿਸ ਦੇ ਇਕ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਵਿਚ ਚਾਰ ਲੋਕ ਇਕ ਝੜਪ ਦੌਰਾਨ ਜ਼ਖ਼ਮੀ ਹੋਏ ਹਨ ,ਗ੍ਰੀਨਵੁਡ ਸਹਾਇਕ ਪੁਲਿਸ ਮੁਖੀ ਮੈਥੂ ਫਿਲੇਨਵਾਰਥ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਵਿਵਾਦ ਇੰਡੀਅਨਪੋਲਿਸ ਦੇ ਦੱਖਣ ਵਿਚ ਇਕ ਗੁਰਦੁਆਰੇ ਵਿਚ 150 ਲੋਕ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਕਿਸੇ ਗੱਲ ਤੇ ਵਿਵਾਦ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ . ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲਣ ਤੇ, ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਮੈਡੀਕਲ ਸਹਾਇਕਾਂ ਦੀ ਇਕ ਟੀਮ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

3. ਫਗਵਾੜਾ ਵਿੱਚ ਤਣਾਅ ਬਰਕਰਾਰ, 4 ਜਿਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਇੰਟਰਨੈਟ ਅੱਜ ਵੀ ਬੰਦ

ਦੋ ਭਾਈਚਾਰਿਆਂ ਵਿਚ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ ਦੀ ਲੜਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੀਜੇ ਦਿਨ ਵੀ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਤਣਾਅ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ , ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਜਲੰਧਰ, ਕਪੂਰਥਲਾ, ਨਵਾਂਸ਼ਹਿਰ ਅਤੇ ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਵਿਚ ਮੋਬਾਈਲ ਇੰਟਰਨੈਟ ਅਤੇ ਐਸਐਮਐਸ ਸੇਵਾਵਾਂ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਹੈ, ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤੀ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ,ਮਾਹੌਲ ਨੂੰ ਖਰਾਬ ਕਰਨ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਹਿੰਦੂ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦੇ ਚਾਰ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

4. ਕੈਬਿਨੇਟ ਵਿਸਥਾਰ ਤੇ ਕੈਪਟਨ ਨਾਲ ਰਾਹੁਲ ਦੀ ਮੁਲਾਕਾਤ ਇਸ ਹਫਤੇ ਵਿੱਚ, ਸਿੱਧੂ ਤੇ ਵੀ ਹੋਵੇਗੀ ਚਰਚਾ

ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਕੈਬਨਿਟ ਵਿਸਥਾਰ ਬਾਰੇ ਤਸਵੀਰ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੋਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ , ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ 19 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕਰਨਗੇ , ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਨਵੇਂ ਕੈਬਨਿਟ ਮੰਤਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਅੰਤਿਮ ਰੂਪ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ. ਰਾਹੁਲ ਦੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਲੈਣ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਮੰਤਰੀਆਂ ਦੀ ਸਹੁੰ ਚੁਕਾਈ ਜਾਵੇਗੀ , ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਨੀਲ ਜਾਖੜ, ਸੂਬਾ ਇੰਚਾਰਜ ਆਸ਼ਾ ਕੁਮਾਰੀ ਅਤੇ ਸਹਿ-ਇੰਚਾਰਜ ਹਰੀਸ਼ ਚੌਧਰੀ ਵੀ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨਾਲ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਦੀ ਬੈਠਕ ਵਿੱਚ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕਰਨਗੇ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

5. ਸਮਾਜ ਦਾ ਕੋਈ ਹਿੱਸਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ ਨਹੀਂ ਹੈ , ਦੇਸ਼ ਖਤਰੇ ਵਿੱਚ ਹੈ: ਕਾਂਗਰਸ

ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਸਮਾਜ ਦਾ ਕੋਈ ਵੀ ਵਰਗ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਕਾਰਵਾਈ ਦੇ ਕਾਰਨ ਸੰਵਿਧਾਨ ਖਤਰੇ ਵਿੱਚ ਹੈ, ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਨੇਤਾ ਪਵਨ ਖੇੜਾ ਨੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ, “ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਸੋਚਿਆ ਸੀ ਕਿ ਕਿਸਾਨ, ਨੌਜਵਾਨ ਅਤੇ ਦਲਿਤ ਹੀ ਖੁਸ਼ ਨਹੀਂ ਹਨ ਪਰ ਹੁਣ ਔਰਤਾਂ ਵੀ ਖੁਸ਼ ਨਹੀਂ ਹਨ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

ਹੋਰਨਾਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੇ ਲਈ ਜੁੜੇ ਰਹੋ UNITED NRI POST ਦੇ ਨਾਲ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close