fbpx
BooksNationalPoliticsWorld

ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨ ‘ਲਸ਼ਕਰ-ਏ-ਤੌਇਬਾ ਨੇ ਆਨਲਾਈਨ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ, ਮੈਗਜ਼ੀਨ ‘ਚ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਨੂੰ ਲਲਕਾਰਿਆ

Nri Media

23 ਜੂਨ, ਵਿਕਰਮ ਸਹਿਜਪਾਲ

ਨਵੀ ਦਿੱਲੀ : ਮੁੰਬਈ ਹਮਲਿਆਂ ਦੇ ਮਾਸਟਰਮਾਈਂਡ ਹਾਫ਼ਿਜ਼ ਸਈਦ ਦੇ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨ ‘ਲਸ਼ਕਰ-ਏ-ਤੌਇਬਾ ਨੇ ਇਕ ‘Wyeth’ ਨਾਮ ਦੀ ਆਨਲਾਈਨ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ‘ਚ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੇ ਰਾਤ-ਦਿਨ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨਾਲ ਜੰਮੂ-ਕਸ਼ਮੀਰ ‘ਚ ਲੋਹਾ ਲੈ ਰਹੇ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਨੂੰ ਲਲਕਾਰਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕਸ਼ਮੀਰ ‘ਚ ਸਾਲ-2018 ਭਾਰਤੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਫੋਰਸ ਲਈ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਭਰਿਆ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ।

ਆਨਲਾਈਨ ਉਪਲੱਬਧ ਇਸ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ‘ਚ ਲਸ਼ਕਰ-ਏ-ਤੌਇਬਾ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਅਬਦੁੱਲਾ ਗਜ਼ਨਵੀ ਦਾ ਇੰਟਰਵਿਊ ਲੁਕਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ‘ਚ ਗਜ਼ਨਵੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਸੰਗਠਨ ਆਮ ਆਦਮੀ ਅਤੇ ਕਸ਼ਮੀਰ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕਸ਼ਮੀਰ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨਾ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਨੈਤਿਕ ਅਤੇ ਕਾਨੂੰਨੀ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੈ। ਇਹ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ‘ਚ ਉਪਲੱਬਧ ਹੈ। ਇਸ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ‘ਚ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਉਹ ਹੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਸੰਗਠਨ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੇ ਮੁੰਬਈ ਹਮਲੇ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close