fbpx
All NewsHealthLifeStyle

ਬਣਾਓ ਅਪਣੇ ਲਿਪਿਸਟਿਕ ਨੂੰ ਲਾਂਗ ਲਾਸਟਿੰਗ…!

Nri Media

ਵਿਕਰਮ ਸਹਿਜਪਾਲ \- Nri Media

ਲਿਪਸਟਿਕ ਲਗਾਉਣਾ ਵੀ ਅਪਣੇ ਆਪ ਵਿਚ ਇਕ ਕਲਾ ਹੈ। ਲਿਪਸਟਿਕ ਨੂੰ ਬੁਲ੍ਹਾਂ ਉਤੇ ਲਗਾਉਣਾ ਕੋਈ ਔਖਾ ਕਾਰਜ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਲਗਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸਾਵਧਾਨੀਆਂ ਬਰਤਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਥੋੜ੍ਹੀ ਖਾਸ ਤਿਆਰੀ ਵੀ ਕਰਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ। ਬੁਲ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖੂਬਸੂਰਤ ਅਤੇ ਆਕਰਸ਼ਕ ਦਿਖਾਉਣ ਲਈ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੇ ਬੁਲ੍ਹ ਫਟੇ ਨਾ ਹੋਣ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਜਿਸ ਲਿਪਸਟਿਕ ਨੂੰ ਅਸੀਂ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਉਹ ਕਿਸੇ ਚੰਗੀ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਹੋਵੇ।

ਲੋਕਲ ਲਿਪਸਟਿਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਚੋ 

ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਲੋਕਲ ਲਿਪਸਟਿਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਚੋ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਵਿਚ ਇਸਤੇਮਾਲ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਸਸਤੇ ਕੈਮਿਕਲ ਤੁਹਾਡੇ ਬੁਲ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੁੰਦਰਤਾ ਨੂੰ ਵਿਗਾੜ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਕਈ ਵਾਰ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਕਿਸੇ ਪਾਰਟੀ ਵਿਚ ਜਾਣ ਲਈ ਘਰ ਤੋਂ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਤਿਆਰ ਹੋ ਕੇ ਅਤੇ ਬੁਲ੍ਹਾਂ ਉਤੇ ਇਕ ਚੰਗੀ ਸੀ ਲਿਪਸਟਿਕ ਲਗਾ ਕੇ ਨਿਕਲਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਪਾਰਟੀ ਵਿਚ ਪੁੱਜਦੇ ਪੁੱਜਦੇ ਇਹ ਹਲਕੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਪਹਿਲਾਂ ਬੁਲ੍ਹਾਂ ਉਤੇ ਸਕਰਬ ਕਰੋ

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਹੁੰਦਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਹੁਣ ਤੁਹਾਨੂੰ ਫਿਕਰ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਅਸੀਂ ਇਥੇ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਟਿਪਸ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੇ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਪਣਾ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਲਿਪਸਟਿਕ ਨੂੰ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਲਈ ਅਪਣੇ ਬੁਲ੍ਹਾਂ ਉਤੇ ਲਗਾ ਕੇ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸੱਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਲਈ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਹੋਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਬੁਲ੍ਹ ਉਤੇ ਕੋਈ ਮਰੀ ਹੋਈ ਸਕਿਨ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਅਜਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਕਿਸੇ ਚੰਗੇ ਪ੍ਰੋਡਕਟ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਪਹਿਲਾਂ ਬੁਲ੍ਹਾਂ ਉਤੇ ਸਕਰਬ ਕਰੋ।

ਬੁਲ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਲਿੰਜ਼ਰ ਲਗਾ ਕੇ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ 

ਹੁਣ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਜਿਹੇ ਲਿਪ ਬਾਮ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰੋ ਜਿਸ ਵਿਚ ਤੇਲ ਨਾ ਹੋਵੇ। ਲਿਪਸਟਿਕ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਅਪਣੇ ਬੁਲ੍ਹਾਂ ਦੇ ਉਤੇ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਕਲਿੰਜ਼ਰ ਲਗਾ ਕੇ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿਚ ਫਾਉਂਡੇਸ਼ਨ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰੋ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਲਿਪਿਸਟਿਕ ਦੇ ਠੀਕ ਰੰਗ ਨੂੰ ਨਿਖਾਰਨੇ ਵਿਚ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਸਿੱਧਾ ਲਿਪਸਟਿਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਇਸ ਨੂੰ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਇਕ ਬ੍ਰਸ਼ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰੋ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਬੋਲਡ ਜਾਂ ਡੂੰਘੇ ਰੰਗ ਦੀ ਲਿਪਸਟਿਕ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਕੰਸਿਲਰ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਅਪਣੇ ਬੁਲ੍ਹਾਂ ਉਤੇ ਆਉਟਲਾਈਨ ਕਰੋ।

ਲਿਪਸਟਿਕ ਦਾ ਰੰਗ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਫੈਲੇਗਾ

ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਲਿਪਸਟਿਕ ਦਾ ਰੰਗ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਫੈਲੇਗਾ। ਲਿਪ ਲਾਈਨਰ ਦੀ ਵੀ ਕਰੋ। ਇਹ ਲਿਪਸਟਿਕ ਦੀ ਤੁਲਨਾ ‘ਚ ਥੋੜ੍ਹੀ ਡ੍ਰਾਈ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਤੁਹਾਡੀ ਲਿਪਸਟਿਕ ਨੂੰ ਬਣਾਏ ਰੱਖਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਇਸ ਲਾਈਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਲਿਪਸਟਿਕ ਨੂੰ ਲਗਾਓ। ਲਿਪਸਟਿਕ ਲਗਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਕ ਟਿਸ਼ੂ ਲੈ ਕੇ ਇਸ ਨੂੰ ਅਪਣੇ ਬੁਲ੍ਹਾਂ ਦੇ ਉਤੇ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਉਤੇ ਕੋਈ ਮੇਕਅਪ ਪਾਊਡਰ ਲਗਾ ਲਵੋ। ਇਹ ਤਰੀਕਾ ਅਕਸਰ ਫ਼ੈਸ਼ਨ ਸ਼ੋਅ ਵਿਚ ਮੌਡਲਸ ਅਪਣਾਇਆ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਤਰੀਕਾ ਤੁਹਾਡੇ ਲਿਪਿਸਟਿਕ ਦੇ ਰੰਗ ਨੂੰ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਸੈਟ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਇਸ ਦੇ ਉਤੇ ਥੋੜ੍ਹੀ ਹੋਰ ਲਿਪਸਟਿਕ ਲਗਾ ਲਵੋ।  ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੋਈ ਵਧੀਆ ਜਿਹਾ ਲਿਪ-ਗਲਾਸ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਫਿਨਿਸ਼ਿੰਗ ਟਚ ਦਿਓ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close