fbpx
DrivingNationalProductsTransport

BMW ਨੇ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ ਰੇਸ ਮਸ਼ੀਨ HP4, ਕੀਮਤ 85 ਲੱਖ ਰੁਪਏ

ਵਿਕਰਮ ਸਹਿਜਪਾਲ \- Nri Media

ਜਲੰਧਰ :  BMW ਨੇ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਆਪਣੀ ਰੇਸ ਮਸ਼ੀਨ HP4 ਨੂੰ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਲਾਂਚ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਨੇ BMW HP4 Race ਨਾਂ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਤੇ ਭਾਰਤ ‘ਚ 85 ਲੱਖ ਰੁਪਏ (ਐਕਸ ਸ਼ੋਅਰੂਮ, ਭਾਰਤ) ਦੀ ਕੀਮਤ ‘ਚ ਉਤਾਰੀ ਗਈ ਹੈ । BMW HP4 Race ਨੂੰ ਗਲੋਬਲੀ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਤੇ ਹੁਣ ਇਸ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਵੀ ਉਤਾਰੀ ਗਈ ਸੀ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਹ ਲਿਮਟਿਡ ਐਡੀਸ਼ਨ ਟ੍ਰੈਕ ਫੋਕਸ ਬਾਈਕ ਹੈ ਅਤੇ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ‘ਚ ਇਸ ਦੀ 750 ਯੂਨਿਟਸ ਹੀ ਵੇਚੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।

ਕਾਰਬਨ-ਫਾਈਬਰ ਦੇ ਪਹੀਏ

BMW HP4 Race ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਅਜਿਹੀ ਬਾਈਕ ਹੈ ਜਿਸ ‘ਚ ਕਾਰਬਨ-ਫਾਈਬਰ ਦਾ ਮੇਨਫ੍ਰੇਮ ਲਗਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਭਾਰ ਸਿਰਫ 7.8 ਕਿੱਲੋਗ੍ਰਾਮ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਦੋਨਾਂ ਪਹੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਕਾਰਬਨ- ਫਾਈਬਰ ਨਾਲ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਇਸ ਦਾ ਭਾਰ ਅਤੇ ਘੱਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕਾਰਬਨ-ਫਾਈਬਰ ਦੇ ਜਿਆਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਾਲ ਸਟੈਂਡਰਡ ਮਾਡਲ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਇਸ ਦਾ ਭਾਰ ਕਰੀਬ 30 ਫੀਸਦੀ ਤੱਕ ਘੱਟ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। BMW HP4 Race ਦਾ ਓਵਰਆਲ ਵੇਟ ਸਿਰਫ਼ 171 ਕਿੱਲੋਗ੍ਰਾਮ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਆਰਿਜਨਲ ਮਾਡਲ ਨਾਲ 37 ਕਿੱਲੋਗ੍ਰਾਮ ਘੱਟ ਹੈ।

ਇੰਜਣ ਪਾਵਰ : 999 CC

BMW HP4 Race ‘ਚ 999 ਸੀ. ਸੀ., ਇਨ-ਲਾਈਨ ਫੋਰ-ਸਿਲੰਡਰ, ਲਿਕਵਿਡ- ਕੂਲਡ, ਰੇਸ-ਸਪੇਕ ਇੰਜਣ ਲਗਾ ਹੈ ਜੋ ਕਿ 13,900 rpm ‘ਤੇ 215 ਬੀ. ਐੱਚ. ਪੀ. ਦੀ ਪਾਵਰ ‘ਤੇ 10,000 rpm ‘ਤੇ 120 ਨਿਊਟਨ ਮੀਟਰ ਦਾ ਟਾਰਕ ਜਨਰੇਟ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਇੰਜਣ ਨੂੰ 6-ਸਪੀਡ ਰੇਸਿੰਗ ਟਰਾਂਸਮਿਸ਼ਨ ਤੇ ਸਟ੍ਰੇਟ-ਕੱਟ ਗਿਅਰ ਨਾਲ ਲੈਸ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਸਸਪੈਂਸ਼ਨ ਦਮਦਾਰ

ਸਸਪੈਂਸ਼ਨ ਲਈ BMW HP4 Race  ਦੇ ਫ੍ਰੰਟ ‘ਚ Ohlins 67R 300 upside-down forks ਤੇ ਰਿਅਰ ‘ਚ Ohlins ““X 36 7P ਮੋਨੋਸ਼ਾਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਬ੍ਰੇਕਿੰਗ ਡਿਊਟੀ ਲਈ ਅਗਲੇ ਪਹੀਏ ‘ਚ 320×6.75mm ਦਾ ਬਰੇਂਬੋ ਡਿਊਲ-ਫਲੋਟਿੰਗ ਡਿਸਕ ਬ੍ਰੇਕ (ਡਿਸਕ ਬ੍ਰੇਕ ਥਿਕਨੈੱਸ 6.75mm) ਤੇ ਪਿਛਲੇ ਪਹੀਏ ‘ਚ 220×4.0mm ਦਾ ਸਿੰਗਲ ਡਿਸਕ ਬ੍ਰੇਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਬਾਈਕ ‘ਚ 17’ ਦੇ Pirelli Diabolo ਸੁਪਰਬਾਈਕ ਸਲੀਕ SCB ਟਾਇਰ ਸਟੈਂਡਰਡ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਲੱਗੇ ਹਨ।

BMW HP4 Race  ਦੇ ਫੀਚਰਸ

BMW HP4 Race ‘ਚ ਕਈ ਨਵੇਂ ‘ਤੇ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਫੀਚਰਸ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ‘ਚ ਅਲਮੀਨੀਅਮ WSBK ਸਵਿੰਗਆਰਮ, ਡਾਇਨੈਮਿਕਸ ਟ੍ਰੈਕਸ਼ਨ ਕੰਟਰੋਲ, 52R, ਵਹੀਲੀ ਕੰਟਰੋਲ, ਪਿਟ ਲੇਨ ਲਿਮਿਟਰ, ਐਂਟੀ-ਹੋਪਿੰਗ ਕਲਚ ਤੇ ਲਾਂਚ ਕੰਟਰੋਲ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ। BMW HP4 Race ਸਿੰਗਲ ਪੇਂਟ ਸਕੀਮ ‘ਚ ਉਪਲੱਬਧ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਸ ਦਾ ਸਿੱਧਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਉਂਝ ਤਾਂ ਕਿਸੀ ਬਾਈਕ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਹੈ ਪਰ ਕੀਮਤ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਇਹ ਡੁਕਾਟੀ Panigale ABII Superleggera ਨੂੰ ਟੱਕਰ ਦੇ ਸਕਦੀ ਹੈ। Panigale ABII Superleggera ਨੂੰ 1.12 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਐਕਸ ਸ਼ੋਰੂਮ (ਦਿੱਲੀ) ਦੀ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਵੇਚੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ।  BMW HP4 Race ਇਕ ਪਿਓਰ ਰੇਸਿੰਗ ਬਾਈਕ ਹੈ ਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਰੇਸਿੰਗ ਟ੍ਰੈਕ ‘ਤੇ ਹੀ ਚਲਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਆਮ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਚਲਾਉਣਾ ਗੈਰਕਾਨੂਨੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close