fbpx
All NewsNewsPoliticsTorontoWorld

ਟਰੂਡੋ ਵਲੋਂ ਟਰੰਪ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਰਾਹੀਂ ਆਪਸੀ ਸੰਬੰਧ ਸੁਧਾਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ – ਨਜ਼ਰਾਂ ਨਾਫਟਾ ਉੱਤੇ

Nri Media \- Vikram sehajpal

13 ਨਵੰਬਰ \- ਵਿਕਰਮ ਸਹਿਜਪਾਲ

ਓਂਟਾਰੀਓ (ਮੀਡਿਆ ਡੈਸਕ) : ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਜਸਟਿਨ ਟਰੂਡੋ ਨੇ ਯੂਐਸ ਦੇ ਸਟੀਲ ਅਤੇ ਅਲੂਨੀਅਮ ਟੈਰਿਫ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ਨੂੰ ਉਠਾਉਣ ਲਈ ਪੈਰਿਸ ਵਿਚ ਯੂਐਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੌਨਲਡ ਟਰੰਪ ਦੇ ਨਾਲ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ। ਇਹ ਕਦਮ ਅਸਫਲ ਨਾਫਟਾ ਗੱਲਬਾਤ ਦੇ ਬਾਅਦ ਉਠਾਏ ਗਏ ਹਨ। ਫਰਾਂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਈਮਾਨਵੀਲ ਮੇਕਰੋਨ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਨੇਤਾਵਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਨਿੱਜੀ ਡਿਨਰ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕੀਤੀ, ਜੋ ਪਹਿਲੀ ਵਿਸ਼ਵ ਜੰਗ ਖਤਮ ਹੋਣ ਦੇ 11 ਨਵੰਬਰ ਦੇ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਦੇ ਯਾਦਗਾਰੀ ਸਮਾਰੋਹ ਲਈ ਫ਼ਰਾਂਸ ਗਏ ਸਨ। ਟਰੂਡੋ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ “ਚੰਗਾ ਸੰਵਾਦ” ਕੀਤਾ ਸੀ, ਪਰ ਗੱਲ ਅੱਗੇ ਨਹੀਂ ਵਧ ਸਕਦੀ।

Image result for canada and usa

ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੀ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਫੌਰੀ ਵਾਰਤਾਵਾ ਦੇ ਬਾਅਦ, ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ-ਮੈਕਸੀਕੋ-ਕੈਨੇਡਾ ਸਮਝੌਤਾ (ਯੂਐਸਐਮਸੀਸੀਏ) ਦਾ ਐਲਾਨ 1 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਿਛਲੇ ਆਖਰੀ ਗਰਮੀ ਵਿੱਚ, ਯੂਐਸ ਨੇ ਸਟੀਵ ਤੇ ਅਲਮੀਨੀਅਮ ਤੇ ਕੈਨੇਡਾ ਅਤੇ ਮੈਕਸੀਕੋ ਨੂੰ “ਕੌਮੀ ਸੁਰੱਖਿਆ” ਦੇ ਟੈਰਿਫ ਤੋਂ ਛੋਟ ਦੇਣ ਤੋਂ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਟਰੰਪ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਹੋਰ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਭਾਸ਼ਣਾਂ ਦੀ ਲੀਵਰੇਜ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਦਰ ਦੀ ਉਪਯੋਗਤਾ ਬਾਰੇ ਖੁੱਲ੍ਹੇਆਮ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close