fbpx
NationalNews

ਦੀਵਾਲੀ ਦੀ ਰਾਤ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦੀਆਂ ਉੱਡੀਆਂ ਧੱਜੀਆਂ

By MEDIA DESK

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ , 08 ਨਵੰਬਰ ( NRI MEDIA )

ਦਿੱਲੀ-ਐਨਸੀਆਰ ਦੁਆਰਾ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦੀਆਂ ਸ਼ਰੇਆਮ ਧੱਜੀਆਂ ਉਡਾਈਆਂ ਗਈਆਂ, ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਹੁਕਮਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦਿਵਾਲੀ ਦੀ ਰਾਤ ਪਟਾਕੇ ਚਲਾਉਣ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਿਆ , ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਸਾਰੀ ਰਾਤ ਆਤਸ਼ਬਾਜ਼ੀ ਹੁੰਦੀ ਰਹੀ , ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਆਤਸ਼ਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਦੀਵਾਲੀ ਦੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਹਵਾ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਵੀਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਏਅਰ ਕੁਆਲਟੀ ਇੰਡੈਕਸ 999 ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ , ਜੋ ਜਾਨਲੇਵਾ ਹੈ |

ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦਾ ਹੁਕਮ ਸੀ ਕਿ ਦਿੱਲੀ-ਐਨਸੀਆਰ ਵਿਚ ਪਟਾਕੇ ਰਾਤ 8-10 ਵਜੇ ਦੀਵਾਲੀ ਦੀ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਚਲਾਏ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਉਲਟ ਲੋਕ ‘ਤੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਪਟਾਕੇ ਚਲਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਤਕ ਚਲਾਉਂਦੇ ਰਹੇ , ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦਿੱਲੀ ਅਤੇ ਐਨਸੀਆਰ’ ਚ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਹੁਕਮ ਦੇ ਉਲੰਘਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਹੋਰ ਵੱਧ 500 ਲੋਕਾਂ ਤੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ |

ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਨੇੜੇ, ਨੋਇਡਾ ਵਿਚ 31 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. ਡੀਸੀਪੀ ਅਨੁਸਾਰ, ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਹੁਕਮ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਲਈ 562 ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕੇਸ ਦਰਜ ਹੈ ਅਤੇ 323 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close