fbpx
GadgetsInternetNewsTechnology

ਗੂਗਲ ਦਾ ਨਵਾਂ ਐਪ – ਮਿਲੇਗੀ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਹਰ ਪਲ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ

By MEDIA DESK

ਮੁੰਬਈ , ਟੇਕ ਡੈਸਕ ( NRI MEDIA )

ਗੂਗਲ ਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਫੈਮਲੀ ਲਿੰਕ ਐਪ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਹੈ , ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਵੇਗਾ , ਇਹ ਐਪ Android ਤੇ ਇੰਸਟਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਗਤੀਵਿਧੀ ਤੇ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕਰਨ ਅਤੇ ਟਰੈਕ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਹਨ |

ਇਸ ਐਪ ਰਾਹੀਂ, ਮਾਪੇ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਉਪਯੋਗਾਂ ਦੀਆਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹਨ ਇਹ ਐਪ ਹਫ਼ਤਾਵਾਰੀ ਅਤੇ ਮਾਸਿਕ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਦਾ ਹੈ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਪਹੁੰਚ ਨੂੰ ਸੀਮਿਤ ਕਰਨ ਦਾ ਇਕ ਵਿਕਲਪ ਵੀ ਇਸ ਵਿਚ ਮਜੂਦ ਹੈ  ,ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਸੈੱਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਕਿ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਨੂੰ ਕਿੰਨੇ ਘੰਟੇ ਵਰਤਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਇੰਟਰਨੈਟ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਸੀਂ ਘੰਟਿਆਂ ਦਾ ਸਮਾਂ ਤੈਅ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਿਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਆਪਣੇ ਆਪ ਬਲੌਕ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ |

ਇਸ ਐਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਕਲਪ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮਾਪੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਸੌਣ ਸਮੇਂ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਨੂੰ ਲਾਕ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਣਗੇ ,ਇਸ ਲਈ ਸਮਾਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ. ਇਹ ਐਪ ਐਂਡਰਾਇਡ ਨੋਗਾਟ 7.0 ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਉਪਰ ਚੱਲ ਰਹੇ ਐਂਡਰਾਇਡ ਸਮਾਰਟ ਫੋਨ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰੇਗਾ |

ਇਸ ਐਪ ਰਾਹੀਂ ਤੁਸੀਂ ਦਿਨ ਅਤੇ ਰਾਤ ਵਿਚ ਸਕ੍ਰੀਨ ਸਮਾਂ ਸੀਮਾ ਸੈਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ. ਇਹ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸੇਗਾ ਕਿ ਬੱਚਿਆਂ ਨੇ ਫੋਨ ਨੂੰ ਕਿੰਨੀ ਦੇਰ ਤੱਕ ਵਰਤਿਆ ਹੈ , ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਇਹ ਵੀ ਸੈਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਕਿ ਸਮਾਰਟ ਫੋਨ ਤੇ ਕਿਹੜੇ ਐਪਸ ਵਰਤੇ ਜਾਣੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਿਹੜੇ ਨਹੀਂ. ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਜੇ ਮਾਪੇ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਬੱਚੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾ ਕਰਨ, ਤਾਂ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਰੋਕ ਸਕਦੇ ਹਨ |

ਇੰਝ ਕਰੋ ਵਰਤੋ –

ਗੂਗਲ ਪਲੇ ਸਟੋਰ ਤੋਂ ਮਾਪਿਆਂ ਲਈ ਪੇਰੇੰਟ ਐਪ ਡਾਉਨਲੋਡ ਕਰੋ , ਆਪਣੇ ਜੀ-ਮੇਲ ਖਾਤੇ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਐਪ ਨੂੰ ਲੌਗ ਇਨ ਕਰੋ , ਜੇ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ 13 ਸਾਲ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇੱਥੇ ਉਸ ਲਈ ਇੱਕ ਲੌਗ ਬਣਾ ਸਕਦੇ ਹੋ |

ਹੁਣ ਇਸ ਐਪ ਨੂੰ ਇਕ ਹੋਰ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਵਿਚ ਸਥਾਪਿਤ ਕਰੋ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਹੈ , ਮਾਪਿਆਂ ਦੀ ਡਿਵਾਈਸ ਇੱਕ ਕੋਡ ਜਰਨੇਟਰ ਕਰੇਗੀ, ਜੋ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਤੇ ਦਰਜ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ , ਤੁਸੀਂ ਦੋਵਾਂ ਉਪਕਰਣਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਸਾਰੇ ਵਿਕਲਪ ਦੇਖ ਸਕੋਗੇ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close