fbpx
americaNewsPoliticsWorld

ਅਮਰੀਕੀ ਮੱਧਕਾਲੀ ਚੋਣਾਂ – 4 ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਪਹੁੰਚੇ ਮੁੜ ਪਾਰਲੀਮੈਂਟ, ਅਸੈਂਬਲੀ ਵਿੱਚ 11

By MEDIA DESK

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ , 08 ਨਵੰਬਰ ( NRI MEDIA )

ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਮੱਧਕਾਲੀ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਡੈਮੋਕਰੇਟਿਕ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਸਦਨ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਅਤੇ ਰਿਪਬਲਿਕਨਾਂ ਦੁਆਰਾ ਸੀਨੇਟ ਉੱਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ , ਡੈਮੋਕਰੇਟਿਕ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਚਾਰ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀਆਂ ਨੇ ਫਿਰ ਤੋਂ ਸੰਸਦ (ਕਾਂਗਰਸ) ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਵਿੱਚ ਸਫ਼ਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਹੈ , ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ 11 ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀਆਂ ਨੇ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਵਿੱਚ ਜਿੱਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਹੈ , 6 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ, ਹਾਊਸ ਆਫ ਰਿਪ੍ਰੈਜ਼ੈਂਟੇਟਿਵ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ 435 ਸੀਟਾਂ ਅਤੇ ਸੀਨੇਟ ਦੀਆਂ 35 ਸੀਟਾਂ ਤੇ ਚੋਣ ਹੋਈ ਸੀ |

ਇਲਨਾਏ ਤੋਂ ਰਾਜਾ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨਾਮੂਰਤੀ ਮੁੜ ਚੁਣੇ ਗਏ ਹਨ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੇ ਅਮਰੀਕੀ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਉਮੀਦਵਾਰ ਜੇ ਡੀ ਡਿਗਨੇਰ ਨੂੰ 30% ਦੇ ਅੰਤਰ ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ , ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਡਾ. ਅਮੀ ਬੇਰਾ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆਂ ਲਈ ਚੌਥੀ ਵਾਰ ਚੁਣੇ ਗਏ ਹਨ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਉਮੀਦਵਾਰ ਐਂਡਰਿਊ ਗ੍ਰਾਂਟ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ |

ਸਿਲੀਕਾਨ ਵੈਲੀ ਡੈਮੋਕਰੇਟ ਰੋ ਖੰਨਾ ਨੇ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਰੌਨ ਕੋਹੇਨ ਨੂੰ 44% ਦੇ ਅੰਤਰ ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ, ਖੰਨਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਾਡੀ ਮੁਹਿੰਮ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸੀ , ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਸ਼ੁਕਰਗੁਜ਼ਾਰ ਹਾਂ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਕਾਂਗਰਸ ਦੀ ਫਿਰ ਤੋਂ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲ ਗਿਆ ਹੈ ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਡੇਮੋਕ੍ਰੇਟ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਸਭਾ ਵਿੱਚ ਬਹੁਗਿਣਤੀ ਹੋਣ ਨਾਲ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਆਰਥਿਕ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਨੀਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਫਰਕ ਪਵੇਗਾ |

ਡੈਮੋਕਰੇਟ ਪ੍ਰਮਿਲਾ ਜੈਪਾਲ ਨੇ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਕਰੈਗ ਕੈਲਰ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ ਉਹ ਭਾਰਤੀ ਮੂਲ ਦੀ ਇਕੋ ਇਕ ਔਰਤ ਹੈ ਜੋ ਹੇਠਲੇ ਹਾਊਸ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚਣ ਲਈ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋਏ ਹਨ , ਪ੍ਰਮਿਲਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸਰਕਾਰੀ ਸ਼ਾਖਾਵਾਂ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਸੰਤੁਲਨ ਨੂੰ ਬਣਾਈ ਰੱਖਾਂਗੇ. ਸਾਡਾ ਮੁੱਖ ਵਿਰੋਧ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੌਨਲਡ ਟਰੰਪ ਦੀਆਂ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਨੀਤੀਆਂ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿਚ ਹੋਵੇਗਾ |

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close