fbpx
All NewsNewsOlympicsSportsTorontoWorld

2026 ਵਿੰਟਰ ਓਲਿੰਪਿਕ ਅਤੇ ਪੈਰਾਲਿੰਪਕ ਗੇਮਸ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕਰਨ ਲਈ ਕੈਲਗਿਰੀਅਨਜ਼ ਨੇ ਬੋਲੀ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਪਾਈ ਵੋਟ

Nri Media \- Vikram Sehajpal

14 ਨਵੰਬਰ \- ਵਿਕਰਮ ਸਹਿਜਪਾਲ

ਓਂਟਾਰੀਓ (ਮੀਡਿਆ ਡੈਸਕ) : ਕੈਲਗਿਰੀਅਨਜ਼ ਨੇ 2026 ਵਿੰਟਰ ਓਲਿੰਪਿਕ ਅਤੇ ਪੈਰਾਲਿੰਪਕ ਗੇਮਸ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਕਰਨ ਲਈ ਬੋਲੀ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵੋਟ ਪਾਈ। ਗ਼ੈਰ-ਬਾਈਡਿੰਗ ਪਬਲਿਕ ਬਲੈਂਕਾਈਟ ਦੇ ਅਣਅਧਿਕਾਰਤ ਨਤੀਜਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੋਈ ਵੀ ਪੱਖ 56.4 ਫੀਸਦੀ ਵੋਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਨਹੀਂ ਸਕਿਆ। ਕੁਲ 304,774 ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ਭਰ ਵਿੱਚ ਮਤਦਾਨ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਨਾਲ 171,750 ਖੇਡਾਂ ਦੇ ਪੱਖ ਵਿੱਚ ਅਤੇ 132,832 ਨੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵੋਟਾਂ ਪਈਆਂ। ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਅਗਾਮੀ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ 46,620 ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਵੋਟਾਂ ਪਾਈਆਂ ਅਤੇ 8,001 ਮੇਲ-ਪੱਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਮਤਦਾਨ ਹੋਇਆ।
ਤੁਲਨਾਤਮਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ, 387,582 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਨੇ ਪਿਛਲੀ ਵਾਰ ਦੇ ਮਿਉਂਸੀਪਲ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਵੋਟਾਂ ਪਾਈਆਂ ਸਨ। ਕੈਲਗਰੀ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ 58 ਫ਼ੀਸਦੀ ਮਤਦਾਨ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਸੀ। ਸਰਕਾਰੀ ਨਤੀਜੇ 3 ਵਜੇ ਉਪਲੱਬਧ ਹੋਣਗੇ। ਬਿੰਦ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਨੇ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਕੰਮ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਵੇਗੀ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਤਿੰਨ ਸਰਕਾਰੀ ਫੰਡਿੰਗ ਸਹਿਭਾਗੀਆਂ ਨੂੰ ਅੰਤਿਮ ਲੇਖਾ ਜੋਖਾ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸਮੱਗਰੀ ਨੂੰ ਕੰਪਾਇਲ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਇੱਕ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਖੇਡ ਸਮਾਗਮ ਲਈ ਸੰਭਾਵਿਤ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਬੋਲੀ ਵਿੱਚ ਵਰਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close