fbpx
All News

ਅੱਜ ਦੀਆਂ ਟੌਪ 5 ਖ਼ਬਰਾਂ – ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਤੇ ਰਹੇਗੀ ਨਜ਼ਰ ( 08-11-2018 )

By MEDIA DESK

ਅੱਜ ਦੀਆਂ ਟੌਪ 5 ਖ਼ਬਰਾਂ

08-11-2018 ( NRI MEDIA )

 

( 🇨🇦 ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਅਖ਼ਬਾਰ United Nri Post ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਖ਼ਬਰਾਂ )

 

1.. ਅਮਰੀਕੀ ਮੱਧਕਾਲੀ ਚੋਣਾਂ – 4 ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀ ਪਹੁੰਚੇ ਮੁੜ ਪਾਰਲੀਮੈਂਟ , ਸਟੇਟ ਅਸੈਂਬਲੀ ਵਿੱਚ 11 ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਜਗ੍ਹਾ

ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਜ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਮੱਧਕਾਲੀ ਚੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਡੈਮੋਕਰੇਟਿਕ ਪਾਰਟੀ ਨੇ ਸਦਨ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧਤਾ ਅਤੇ ਰਿਪਬਲਿਕਨਾਂ ਦੁਆਰਾ ਸੀਨੇਟ ਉੱਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ , ਡੈਮੋਕਰੇਟਿਕ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਚਾਰ ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀਆਂ ਨੇ ਫਿਰ ਤੋਂ ਸੰਸਦ (ਕਾਂਗਰਸ) ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਣ ਵਿੱਚ ਸਫ਼ਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਹੈ , ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ 11 ਭਾਰਤੀ-ਅਮਰੀਕੀਆਂ ਨੇ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਵਿੱਚ ਜਿੱਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਹੈ , 6 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ, ਹਾਊਸ ਆਫ ਰਿਪ੍ਰੈਜ਼ੈਂਟੇਟਿਵ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ 435 ਸੀਟਾਂ ਅਤੇ ਸੀਨੇਟ ਦੀਆਂ 35 ਸੀਟਾਂ ਤੇ ਚੋਣ ਹੋਈ ਸੀ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

2. ਨੋਟਬੰਦੀ ਦੇ ਦੋ ਸਾਲ ਅੱਜ ਹੋਏ ਪੂਰੇ – ਕਾਂਗਰਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਮਾਫੀ ਮੰਗਣ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ, ਨੋਟਬੰਦੀ ਦੇ ਦੋ ਸਾਲ ਪੂਰੇ ਹੋ ਗਏ ਸਨ , ਅੱਜ ਤੋਂ ਦੋ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ, ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹਜ਼ਾਰ ਅਤੇ 500 ਰੁਪਏ ਦੇ ਨੋਟ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਸਨ ,ਪੁਰਾਣੇ ਨੋਟਾਂ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਦਾ ਆਦੇਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਕਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਪੈਦਾ ਹੋਈਆਂ ਸਨ ,ਸਰਕਾਰ ਨੋਟਬੰਦੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਵੱਡੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਪਰ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਇਸ ਨੂੰ ਵਿੱਤੀ ਆਫ਼ਤ ਦੱਸਦੇ ਹਨ , ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਪੂਰੇ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨੂੰ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ਤੇ ਮੁਆਫੀ ਮੰਗਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

3. ਮਕਸੂਦਾਂ ਥਾਣੇ ਵਿੱਚ ਬੰਬ ਸੁੱਟਣ ਵਾਲੇ ਅੱਤਵਾਦੀਆਂ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਰੱਖਣ ਕਾਰਣ ਲੁਧਿਆਣਾ ਤੋਂ 4 ਕਸ਼ਮੀਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਗਿਰਫ਼ਤਾਰ

ਲੁਧਿਆਣਾ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਮਕਸੂਦਾਂ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਬੰਬ ਧਮਾਕੇ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ ਰਾਣੀ ਮੋਹਲਾ ਚੌਂਕ ਦੇ ਨੇੜੇ ਇਕ ਘਰ ਤੋਂ ਚਾਰ ਸ਼ੱਕੀ ਕਸ਼ਮੀਰੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਕਾੱਬੂ ਕੀਤਾ ਹੈ , ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲੋਂ ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੇ ਹਨ ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮਕਸੂਦਾਂ ਪੁਲਿਸ ਸਟੇਸ਼ਨ ਬੰਬ ਧਮਾਕੇ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਸੀ , ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੁਝ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਅਤੇ ਹੋਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਵੀ ਮਿਲੀਆਂ ਹਨ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

4. ਡੌਨਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਸਫ਼ਾਈ – ਪੈਰਿਸ ਵਿਚ ਪੁਤਿਨ ਨਾਲ ਕੋਈ ਦੁਵੱਲੀ ਮੀਟਿੰਗ ਨਹੀਂ

ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੌਨਲਡ ਟਰੰਪ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੈਰਿਸ ਦੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਿਯਮਤ ਟੂਰ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਰੂਸੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਅਤੇ ਹੋਰ ਆਗੂਆਂ ਨਾਲ ਦੁਪਹਿਰ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾਵੇਗਾ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਮੀਟਿੰਗ ਦੀ ਕੋਈ ਉਮੀਦ ਨਹੀਂ ਹੈ , ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾ ਕਈ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਟਰੰਪ ਅਤੇ ਪੁਤਿਨ ਦੇ ਮਿਲਣ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ , ਜਿਸਨੂੰ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਸਿਰੇ ਤੋਂ ਨਕਾਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

5. ਦੀਵਾਲੀ ਦੀ ਰਾਤ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦੀਆ ਉੱਡੀਆਂ ਧੱਜੀਆਂ – ਲਗਭਗ 100 ਲੋਕ ਗਿਰਫ਼ਤਾਰ

ਦਿੱਲੀ-ਐਨਸੀਆਰ ਦੁਆਰਾ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦੀਆਂ ਸ਼ਰੇਆਮ ਧੱਜੀਆਂ ਉਡਾਈਆਂ ਗਈਆਂ, ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਹੁਕਮਾਂ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦਿਵਾਲੀ ਦੀ ਰਾਤ ਪਟਾਕੇ ਚਲਾਉਣ ਦਾ ਸਿਲਸਿਲਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਿਆ , ਕਈ ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਸਾਰੀ ਰਾਤ ਆਤਸ਼ਬਾਜ਼ੀ ਹੁੰਦੀ ਰਹੀ , ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਆਤਸ਼ਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਦੀਵਾਲੀ ਦੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਹਵਾ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਵੀਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਕਈ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਏਅਰ ਕੁਆਲਟੀ ਇੰਡੈਕਸ 999 ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ , ਜੋ ਜਾਨਲੇਵਾ ਹੈ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

ਹੋਰਨਾਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੇ ਲਈ ਜੁੜੇ ਰਹੋ UNITED NRI POST ਦੇ ਨਾਲ। 

 

⇒ ਤੇਜ਼ ਖਬਰਾਂ ਲਈ ਹੁਣੇ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰੋ ਸਾਡੀ ਮੋਬਾਈਲ ਐਪ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close