fbpx
NationalNews

ਬਠਿੰਡਾ ਵਿੱਚ ਅੱਤਵਾਦੀ ਜ਼ਾਕਿਰ ਮੂਸਾ ਦੇ ਹੋਣ ਦਾ ਖੁਫੀਆ ਇਨਪੁਟ , ਸੈਨਾ ਤੈਨਾਤ

By MEDIA DESK

ਬਠਿੰਡਾ , 06 ਦਸੰਬਰ ( NRI MEDIA )

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ, ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਅਲ-ਕਾਇਦਾ ਦੇ ਕਸ਼ਮੀਰੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਜਾਕਿਰ ਮੂਸਾ ਦੇ ਬਠਿੰਡਾ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਦੀ ਆਈ ਬੀ, ਸੀਆਈਡੀ ਅਤੇ ਫੌਜ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਵਲੋਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਈ ਹੈ , ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਠਿੰਡਾ ਅਤੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿਚ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ , ਫੌਜ ਨੇ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਸੰਭਾਲ ਲਈ ਹੈ , ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਨੂੰ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ , ਨੌਂ ਪੁਲਿਸ ਨਾਕਿਆਂ ਦੇ ਇਲਾਵਾ, ਛੇ ਪੇਟਰੋਲਿੰਗ ਪਾਰਟੀਆਂ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਤਲਾਸ਼ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ |

ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਐਸਐਸਪੀ ਡਾ. ਨਾਨਕ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਖੁਫੀਆ ਉੱਚ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਇੰਪੁੱਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਫੌਜੀ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗ ਦੇ ਬਾਅਦ ਬਠਿੰਡਾ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੀ ਜਿੰਮੇਵਾਰੀ ਫੌਜ ਨੂੰ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ,ਮੂਸਾ ਦੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਦੀ ਆਰਜ਼ੀ ਇੰਪੁੱਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਿਰੰਕਾਰੀ ਮਿਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਗ੍ਰਨੇਡ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਨਵੰਬਰ 18, 2018 ਨੂੰ ਹੋਏ ਇਸ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਲੋਕ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਨ ਅਤੇ 12 ਲੋਕ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋ ਗਏ ਸਨ |

ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਖੁਫੀਆ ਏਜੰਸੀਆਂ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ‘ਤੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਬਸਤੀ ਗੁਲਾਬ ਸਿੰਘ ਵਾਲਾ ਵਿੱਚ ਥਾਣਾ ਮਮਦੋਟ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਕ ਖੋਜ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾਈ , ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਇੰਪੁੱਟ ਮਿਲੀ ਸੀ ਕਿ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਸਿਮ ਇਸ ਪਿੰਡ ਵਿਚ ਸਰਗਰਮ ਹਨ , ਇਹ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ, ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਕੁਝ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਛਾਪੇਮਾਰੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਪਰ ਪੁਲਿਸ ਵਲੋਂ ਕੁਝ ਸਾਫ ਨਹੀਂ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ |

ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਏਜੰਸੀਆਂ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਅੱਤਵਾਦੀ ਜ਼ਾਕਿਰ ਮੂਸਾ ਇਨੀ ਦਿਨੀ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਕਿਤੇ ਲੁਕਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਆਪਣਾ ਭੇਸ ਬਦਲ ਕੇ ਰਹਿ ਰਿਹਾ ਹੈ , ਉਸ ਨੇ ਕਿਤੇ ਵੱਡੇ ਵਾਲ ਰੱਖੇ ਹਨ, ਕਿਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਕੱਟ ਦਿੱਤਾ ਹੈ , ਕਦੇ ਕਦੇ ਟੋਪੀ ਵੀ ਪਹਿਨਦਾ ਹੈ ਪਰ ਹੁਣ ਅੱਤਵਾਦੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਜ਼ਾਕਿਰ ਮੂਸਾ ਦੀ ਪੱਗ ਵਿੱਚ ਫੋਟੋ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close