fbpx
NationalNews

ਬਾਬਰੀ ਮਸਜਿਦ ਟੁੱਟਣ ਦੇ 26 ਸਾਲ ਪੂਰੇ , ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿੱਚ ਚੱਪੇ – ਚੱਪੇ ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਤੈਨਾਤ

By MEDIA DESK

ਅਯੁੱਧਿਆ , 06 ਦਸੰਬਰ ( NRI MEDIA )

ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿਚ, ਅੱਜ ਦੇ ਦਿਨ ਕਾਰ ਸੇਵਕਾਂ ਨੇ 1992 ਵਿਚ ਬਾਬਰੀ ਮਸਜਿਦ ਨੂੰ ਢਾਹ ਦਿੱਤਾ ਸੀ. ਅੱਜ, ਬਾਬਰੀ ਮਸਜਿਦ ਢਾਹੇ ਜਾਣ ਤੋਂ 26 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਬਾਬਰੀ ਮਸਜਿਦ ਢਾਹੇ ਜਾਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਰਾਜਨੀਤੀ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਿਚ ਹੈ , ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਪੁਲਿਸ ਫੋਰਸ ਤੈਨਾਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ , ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨਿਕ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਰਾਮਨਗਰੀ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਬੰਧ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਵਾਹਨਾਂ ਨੂੰ ਚੈੱਕ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ |

ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨਿਕ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ 6 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਅਯੁੱਧਿਆ ਸ਼ਹਿਰ ਅਤੇ ਫੈਜ਼ਾਬਾਦ ਵਿਚ ਰਵਾਇਤੀ ਸਮਾਗਮਾਂ ਦੇ ਸਥਾਨਾਂ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ , ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਨੇ ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿੱਚ ਧਾਰਾ 144 ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ , ਰਾਮਲਲਾ ਦਾ ਦਰਸ਼ਨ ਨਿਰਵਿਘਨ ਹੋਵੇਗਾ, ਪਰ ਭੀੜ ਜਾਂ ਨਾਅਰੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਕੇ ਕੈਂਪਸ ਵੱਲ ਵਧਣ ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਹੈ , ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿਚ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿਚ ਫ਼ੌਜਾਂ ਤਾਇਨਾਤ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ ,ਮੁੱਖ ਮੰਦਰਾਂ ਅਤੇ ਮਾਰਕੀਟ ਵੱਲ ਜਾਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਬੰਬ ਨਕਾਰਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਦਲ ਦੀ ਟੀਮ ਰਾਹੀਂ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ |

ਬਾਬਰੀ ਮਸਜਿਦ ਡਿੱਗਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਲਾਲ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਅਡਵਾਨੀ ਨੇ 30 ਨਵੰਬਰ 1992 ਨੂੰ ਮੁਰਲੀ ਮਨੋਹਰ ਜੋਸ਼ੀ ਨਾਲ ਅਯੁੱਧਿਆ ਜਾਣ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਸੀ , ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਾਬਰੀ ਮਸਜਿਦ ਦਾ ਸੁਟਿਆ ਗਿਆ ਸੀ ਹਾਲਾਂਕਿ ਲਾਲ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਅਡਵਾਨੀ ਦੀ ਫੇਰੀ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਰਾਜ ਅਤੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੋਵਾਂ ਨੂੰ ਸੀ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close