fbpx
GadgetsNewsTechnologyWorld

ਚੀਨ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਵੀ ਜਾਸੂਸੀ – ਸਕੂਲੀ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਵਰਦੀ ਵਿੱਚ ਲਾਈ ਗਈ ਚਿੱਪ

By MEDIA DESK

ਬੀਜਿੰਗ , 27 ਦਸੰਬਰ ( NRI MEDIA )

ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸਰਵੀਲੈਂਸ ਸਿਸਟਮ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਦੇਸ਼ ਚੀਨ ਨੇ ਹੁਣ ਆਪਣੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਜਾਸੂਸੀ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ , ਬੱਚਿਆਂ ਦੀਆਂ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕਰਨ ਲਈ ਚੀਨੀ ਸਕੂਲਾਂ ਨੇ ਚਿੱਪ ਵਾਲੀ ਵਰਦੀ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ , 17 ਪੌਂਡ ਵਾਲੀ ਇਸ ਵਰਦੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਮੋਢੇ ਦੇ ਇਕ ਪਾਸੇ ਇੱਕ ਚਿੱਪ ਲੱਗੀ ਹੋਵੇਗੀ , ਇਹ ਚਿਪ ਸਕੂਲ ਦੇ ਗੇਟ ਤੇ ਲੱਗੇ ਖੁਫੀਆ ਸਿਸਟਮ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਰਹੇਗੀ ਜੋ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਹਰ ਪਾਲ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਵੇਗੀ |

ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਚੀਨ ਨੇ ਸੰਸਾਰ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਬਣਾਈ ਸੀ ਇਸ ਸਕਾਈ ਨੈੱਟ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਵਿੱਚ, ਚਿਹਰੇ ਦੀ ਪਛਾਣ ਲਈ 2 ਮਿਲੀਅਨ ਕੈਮਰਿਆਂ ਨੂੰ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ. ਇਸਦੇ ਦੁਆਰਾ, 1.4 ਅਰਬ ਲੋਕ ਸਿਰਫ 3 ਸਕਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਪਛਾਣੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ |

ਸਮਾਰਟ ਸਕੂਲੀ ਯੂਨੀਫਾਰਮ ਚੀਨ ਦੇ ਗੁਯਾਤਗੁਆ ਗਨਯਾਨੂ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ. ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਮੈਨੇਜਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਗੁਫਰੋ ਅਤੇ ਗੁਆਂਗਜ਼ੀ ਦੇ ਪ੍ਰੋਵਿੰਸਾਂ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੀ ਇਕਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ. ਇਹ ਸਮਾਰਟ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਆਟੋਮੈਟਿਕਲੀ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦਾਖਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਦੋ ਸਕੂਲ ਛੱਡ ਰਹੇ ਹਨ |

ਸਿਸਟਮ ਕੈਮਰੇ ਨਾਲ ਦਾਖਲੇ ਅਤੇ ਬਾਹਰ ਜਾਂਦੇ ਹੋਏ 20 ਸਕਿੰਟ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹਰੇਕ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਦੇ ਸਕੂਲ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਦੇ ਅਤੇ ਆਉਂਦੇ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਅਤੇ ਮਾਪਿਆਂ ਲਈ ਬਣਾਏ ਐੱਪ ਵਿੱਚ ਅਪਲੋਡ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ , ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਅਤੇ ਮਾਪਿਆਂ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦੇ ਬਿਨਾਂ ਜੇ ਕੋਈ ਬੱਚਾ ਗੇਟ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਅਲਾਰਮ ਵੱਜਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ |

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close