fbpx
CricketNewsSports

ਐਡੀਲੇਡ ਟੈਸਟ : ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਭਾਰਤ 250/9, ਪੁਜਾਰਾ ਦੀ 16 ਵੀਂ ਟੈਸਟ ਸੈਂਚੁਰੀ

By MEDIA DESK

ਐਡੀਲੇਡ , 06 ਦਸੰਬਰ ( NRI MEDIA )

ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਵਿਚਾਲੇ ਚਾਰ ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਲੜੀ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਮੈਚ ਨੂੰ ਐਡੀਲੇਡ ਓਵਲ ਵਿਚ ਖੇਡਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ , ਟਾਸ ਜਿੱਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤ ਨੇ ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਦੇ ਖੇਡ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ 9 ਵਿਕਟਾਂ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ‘ਤੇ 250 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ , ਮੁਹੰਮਦ ਸ਼ਮੀ (6) ਮੇਚ ਖਤਮ ਹੋਣ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਕਰੀਜ਼ ‘ਤੇ ਸਨ , ਭਾਰਤ ਦੇ ਭਰੋਸੇਮੰਦ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਚੇਤੇਸ਼ਵਰ ਪੁਜਾਰਾ ਨੇ ਕੰਗਾਰੂ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਪਣਾ 16 ਵਾਂ ਟੈਸਟ ਸੈਂਕੜਾ ਪੂਰਾ ਕੀਤਾ , ਚੇਤੇਸ਼ਵਰ ਪੁਜਾਰਾ ਨੂੰ 123 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾ ਕੇ ਆਊਟ ਹੋਏ |

ਚੇਤੇਸ਼ਵਰ ਪੁਜਾਰਾ, ਜੋ ਨੰਬਰ 3 ‘ਤੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਨੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ਾਂ ਦੇ ਹਮਲੇ ਨੂੰ ਤੋੜਿਆ ਅਤੇ 250 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਸਨਮਾਨਜਨਕ ਸਕੋਰ ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਪਹੁੰਚਾਇਆ , ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਵਿਚ ਚੇਤੇਸ਼ਵਰ ਪੁਜਾਰਾ ਦਾ ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਟੈਸਟ ਸੈਂਕੜਾ ਹੈ , ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਟਾਸ ਜਿੱਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਬਹੁਤ ਬੁਰਾ ਸਾਬਤ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੀਆਂ ਲਗਾਤਾਰ ਵਿਕਟਾਂ ਡਿੱਗਦੀਆਂ ਰਹੀਆਂ |

100 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਭਾਰਤ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪੰਜ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਗੁਆ ਦਿੱਤਾ. ਭਾਰਤ ਲਈ ਪੁਜਾਰਾ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ 37 ਅਤੇ ਰਿਸ਼ੀਭ ਪੰਤ ਅਤੇ ਰਵੀਚੰਦਰਨ ਅਸ਼ਵਿਨ ਨੇ 25-25 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ. ਆਸਟਰੇਲੀਆ, ਮਿਸ਼ੇਲ ਸਟਾਰਕ, ਜੋਸ਼ ਹੇਜ਼ਲਵੁੱਡ, ਪੈਟ ਕਮਿੰਸ ਅਤੇ ਨਾਥਨ ਲਿਓਨ ਨੇ ਦੋ-ਦੋ ਵਿਕਟ ਲਈਆਂ |

ਪਲੇਇੰਗ ਇਲੈਵਨ –

ਭਾਰਤ: ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ (ਕਪਤਾਨ), ਕੇ ਐਲ ਰਾਹੁਲ, ਮੁਰਲੀ ਵਿਜੈ, ਚੇਤੇਸ਼ਵਰ ਪੁਜਾਰਾ, ਅਜਿੰਕਿਆ ਰਹਾਣੇ, ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ, ਰਿਸ਼ੀਭ ਪੰਤ, ਆਰ. ਅਸ਼ਵਿਨ, ਇਸ਼ਾਂਤ ਸ਼ਰਮਾ, ਜਸਪ੍ਰੀਤ ਬੁਮਰਾਹ, ਮੁਹੰਮਦ ਸ਼ਮੀ

ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ: ਟਿਮ ਪੇਨ (ਕਪਤਾਨ), ਮਾਰਕਿਸ ਹੈਰਿਸ, ਅਰੋਨ ਫਿੰਚ, ਉਸਮਾਨ ਖਵਾਜਾ, ਟ੍ਰਾਵਿਸ ਹੈਡ, ਸ਼ਾਨ ਮਾਰਸ਼, ਪੀਟਰ ਹੈਂਡਕੋਮ, ਨਾਥਨ ਲਿਓਨ, ਮਿਸ਼ੇਲ ਸਟਾਰਕ, ਪੈਟ ਕਮਿੰਸ, ਜੋਸ਼ ਹੇਜਲਵੁੱਡ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close