fbpx
All NewsNewsPoliticsTorontoWorld

ਸ਼ਰਾਬ ਪੀ ਕੇ ਗੱਡੀ ਚਲਾਉਣ ਤੇ ਫੈਡਰਲ ਲਵੇਗਾ ਜੁਰਮਾਨਾ

Nri Media \- Vikram Sehajpal

05 ਦਸੰਬਰ \- ਵਿਕਰਮ ਸਹਿਜਪਾਲ

ਮੀਡਿਆ ਡੈਸਕ : ਨਵੇਂ ਫੈਡਰਲ ਨਿਯਮਾਂ ਤਹਿਤ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀ ਕੇ ਗੱਡੀ ਚਲਾਉਣ ਨਾਲ ਜੁਰਮਾਨਾ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਜਾਂ ਸਜ਼ਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇਹ ਨਿਯਮ ਛੁੱਟੀਆਂ ਦੇ ਸੀਜ਼ਨ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ, ਅਗਲੇ ਦੋ ਹਫਤਿਆਂ ਵਿਚ ਲਾਗੂ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਸਰਹੱਦ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਸੰਗਠਿਤ ਅਪਰਾਧ ਘਟਾਏ ਮੰਤਰੀ ਬਿੱਲ ਬਲੇਅਰ ਨੇ ਸੰਸਦ ਹਿੱਰ ਦੇ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਹੋਰ ਸ਼ਰਾਬ ਪੀਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੁਣ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਬਹੁਤ ਵੱਧ ਹੋਵੇਗੀ।

Image result for canada

ਡਰਾਈਵਿੰਗ ਰੂਲ ਨਿਯਮਾਂ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਵ, ਜੂਨ ਸੀ ਬੀ ਆਈ -46 ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਪਾਸ ਕੀਤੇ ਗਏ। ਇਹ ਕਾਨੂੰਨ ਅਧੀਨ ਇਕ ਪ੍ਰਭਾਵੀ ਸ਼ਕਤੀ ਸੀ ਜੋ ਕਾਨੂੰਨ ਤਹਿਤ ਆਈ ਸੀ ਜੋ ਮਾਰਿਜੁਆਨਾ ਦੇ ਕਾਨੂੰਨੀਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਈ ਸੀ। ਕਨੇਡਾ ਦੇ ਅਲਕੋਹਲ ਅਤੇ ਡ੍ਰਾਇਵਿੰਗ ਲਾਅ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸੋਧ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਕਹਿਣ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਜਿਹੜੇ ਡ੍ਰਾਇਵਰਾਂ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਸ਼ੰਕੇ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਹ ਲੈਣ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀ ਆਗਿਆ ਹੋਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close