fbpx
All News

ਅੱਜ ਦੀਆਂ ਟੌਪ 5 ਖ਼ਬਰਾਂ – ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਤੇ ਰਹੇਗੀ ਨਜ਼ਰ ( 06-12-2018 )

By MEDIA DESK

ਅੱਜ ਦੀਆਂ ਟੌਪ 5 ਖ਼ਬਰਾਂ

06-12-2018 ( NRI MEDIA )

 

( 🇨🇦 ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਅਖ਼ਬਾਰ United Nri Post ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਖ਼ਬਰਾਂ )

 

1.. ਜਪਾਨ ਵਿੱਚ ਤੇਲ ਭਰਵਾਉਣ ਦੌਰਾਨ ਦੋ ਅਮਰੀਕੀ ਜੰਗੀ ਜਹਾਜ਼ ਟਕਰਾਏ , 6 ਨੋਸੈਨਿਕ ਲਾਪਤਾ ਹੋਏ

ਜਾਪਾਨ ਵਿੱਚ ਤੇਲ ਭਰਨ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਦੋ ਅਮਰੀਕੀ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ਼ ਐੱਫ -18 ਲੜਾਕੂ ਜਹਾਜ਼ ਅਤੇ ਸੀ -115 ਟੈਂਕਰ ਹਵਾ ਵਿੱਚ ਟਕਰਾ ਗਏ , ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 6 ਜਲ ਸੈਨਾ ਜਵਾਨ ਲਾਪਤਾ ਹਨ , ਅਮਰੀਕੀ ਰੱਖਿਆ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਜਾਪਾਨ ਦੇ ਤੱਟ ਤੋਂ 300 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਵਾਪਰਿਆ , ਇੱਕ ਏਅਰਮੈਨ ਨੂੰ ਬਚਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਬਾਕੀ ਦੇ ਜਲ ਸੈਨਾ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਨਹੀਂ ਹੋਈ , ਸੈਨਾ ਵਲੋਂ ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

2. ਫੇਸਬੁੱਕ ਦੇ ਸੀਈਓ ਮਾਰਕ ਜੁਕਰਬਰਗ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਹੋਏ ਕੰਪਨੀ ਕਰਮਚਾਰੀ , ਜੁਕਰਬਰਗ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਤੋਂ ਕੱਢਣ ਦਾ ਸੁਝਾਅ

ਫੇਸਬੁੱਕ ਵਿੱਚ ਅੰਦਰੂਨੀ ਜੰਗ ਪਿਛਲੇ ਕਾਫੀ ਸਮੇ ਤੋਂ ਜਾਰੀ ਹੈ , ਹੁਣ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਆਪਣੇ ਬੌਸ ਮਾਰਕ ਜਕਰਬਰਗ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਉੱਤਰ ਆਏ ਹਨ, ਖ਼ਬਰ ਹੈ ਕਿ ਫੇਸਬੁੱਕ ਵਿੱਚ ਜਾਰੀ ਅੰਦਰੂਨੀ ਸੰਘਰਸ਼ ਨੇ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਅਤੇ ਭਰੋਸੇਯੋਗਤਾ ਉੱਤੇ ਸਵਾਲ ਖੜੇ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ. , ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਾਬਕਾ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਦੀ ਵੱਡੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ਨੂੰ ‘ਜ਼ਹਿਰੀਲਾ ਅਤੇ ਕੈਦ ‘ ਵਰਗਾ ਦੱਸਿਆ ਹੈ , ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮਾਰਕ ਜਕਰਬਰਗ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਤੋਂ ਕੱਢਣ ਦੀ ਮੰਗ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

3. ਬਠਿੰਡਾ ਵਿੱਚ ਅੱਤਵਾਦੀ ਜ਼ਾਕਿਰ ਮੂਸਾ ਦੇ ਹੋਣ ਦਾ ਖੁਫੀਆ ਇਨਪੁਟ , ਸੈਨਾ ਨੇ ਸੰਭਾਲਿਆ ਮੋਰਚਾ

ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ, ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਅਲ-ਕਾਇਦਾ ਦੇ ਕਸ਼ਮੀਰੀ ਅੱਤਵਾਦੀ ਜਾਕਿਰ ਮੂਸਾ ਦੇ ਬਠਿੰਡਾ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਦੀ ਆਈ ਬੀ, ਸੀਆਈਡੀ ਅਤੇ ਫੌਜ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਵਲੋਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਈ ਹੈ , ਫਿਰੋਜ਼ਪੁਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਠਿੰਡਾ ਅਤੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਇਲਾਕਿਆਂ ਵਿਚ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ , ਫੌਜ ਨੇ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਸੰਭਾਲ ਲਈ ਹੈ , ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਨੂੰ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ , ਨੌਂ ਪੁਲਿਸ ਨਾਕਿਆਂ ਦੇ ਇਲਾਵਾ, ਛੇ ਪੇਟਰੋਲਿੰਗ ਪਾਰਟੀਆਂ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਤਲਾਸ਼ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

4. ਕੈਨੇਡਾ ਨੇ ਹੂਵੇਈ ਮੋਬਾਈਲ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਸੀਐਫਓ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਗਿਰਫ਼ਤਾਰ , ਅਮਰੀਕਾ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਸਪੁਰਦ

ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਵੈਨਕੂਵਰ ਵਿੱਚ ਏਅਰਪੋਰਟ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਚੀਨ ਦੇ ਹੂਵੇਈ ਟੈਕਨੋਲੋਜੀਜ਼ ਦੀ ਮੁੱਖ ਵਿੱਤ ਅਧਿਕਾਰੀ ਵਾਨਜ਼ੂ ਮੇਂਗ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ , ਉਸ ਉੱਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਕੇਸ ਚਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਉੱਤੇ ਇਰਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਅਮਰੀਕੀ ਵਪਾਰ ਦੀਆਂ ਪਾਬੰਦੀਆਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ , ਵਾਨਜ਼ੂ ਮੇਂਗ ਦੀ ਜਲਦ ਹੀ ਅਮਰੀਕਾ ਨੂੰ ਸਪੁਰਦਗੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

5. ਬਾਬਰੀ ਮਸਜਿਦ ਟੁੱਟਣ ਦੇ 26 ਸਾਲ ਪੂਰੇ , ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿੱਚ ਚੱਪੇ – ਚੱਪੇ ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਤੈਨਾਤ

ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿਚ, ਅੱਜ ਦੇ ਦਿਨ ਕਾਰ ਸੇਵਕਾਂ ਨੇ 1992 ਵਿਚ ਬਾਬਰੀ ਮਸਜਿਦ ਨੂੰ ਢਾਹ ਦਿੱਤਾ ਸੀ. ਅੱਜ, ਬਾਬਰੀ ਮਸਜਿਦ ਢਾਹੇ ਜਾਣ ਤੋਂ 26 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਇਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਬਾਬਰੀ ਮਸਜਿਦ ਢਾਹੇ ਜਾਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਰਾਜਨੀਤੀ ਦੇ ਕੇਂਦਰ ਵਿਚ ਹੈ , ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਪੁਲਿਸ ਫੋਰਸ ਤੈਨਾਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ , ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨਿਕ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਰਾਮਨਗਰੀ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਬੰਧ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਵਾਹਨਾਂ ਨੂੰ ਚੈੱਕ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ |

☛ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ ਪੜ੍ਹਨ ਲਈ ਇੱਥੇ ਕਲਿਕ ਕਰੋ

 

ਹੋਰਨਾਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੇ ਲਈ ਜੁੜੇ ਰਹੋ UNITED NRI POST ਦੇ ਨਾਲ। 

 

⇒ ਤੇਜ਼ ਖਬਰਾਂ ਲਈ ਹੁਣੇ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰੋ ਸਾਡੀ ਮੋਬਾਈਲ ਐਪ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close