fbpx
americaNewsWorld

ਜਪਾਨ ਵਿੱਚ ਦੋ ਅਮਰੀਕੀ ਜੰਗੀ ਜਹਾਜ਼ ਟਕਰਾਏ , 6 ਜਵਾਨ ਲਾਪਤਾ

By MEDIA DESK

ਟੋਕੀਓ , 06 ਦਸੰਬਰ ( NRI MEDIA )

ਜਾਪਾਨ ਵਿੱਚ ਤੇਲ ਭਰਨ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਦੋ ਅਮਰੀਕੀ ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ਼ ਐੱਫ -18 ਲੜਾਕੂ ਜਹਾਜ਼ ਅਤੇ ਸੀ -115 ਟੈਂਕਰ ਹਵਾ ਵਿੱਚ ਟਕਰਾ ਗਏ , ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 6 ਜਲ ਸੈਨਾ ਜਵਾਨ ਲਾਪਤਾ ਹਨ , ਅਮਰੀਕੀ ਰੱਖਿਆ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਹਾਦਸਾ ਜਾਪਾਨ ਦੇ ਤੱਟ ਤੋਂ 300 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੂਰ ਵਾਪਰਿਆ , ਇੱਕ ਏਅਰਮੈਨ ਨੂੰ ਬਚਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਬਾਕੀ ਦੇ ਜਲ ਸੈਨਾ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਨਹੀਂ ਹੋਈ , ਸੈਨਾ ਵਲੋਂ ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ |

ਨੇਵੀ ਦੇ ਜਵਾਨਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਖੋਜ ਲਗਾਤਾਰ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ , ਇਸ ਦੇ ਲਈ, ਡਾਕਟਰ ਕ੍ਰੂ ਦੇ ਸਦੱਸਾਂ ਦੀ ਵੀ ਮਦਦ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ. ਇਹ ਰਿਪੋਰਟ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਸੀ -130 ਅਤੇ ਐਫ -18 ਉੱਤੇ ਦੋ ਫੌਜੀਆਂ ਦੀ ਤਾਇਨਾਤੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ. ਜਾਪਾਨ ਨੇ ਮਰੀਨ ਨੂੰ ਲੱਭਣ ਲਈ 4 ਏਅਰਕ੍ਰਾਫਟ ਅਤੇ ਤਿੰਨ ਜਹਾਜ਼ ਭੇਜੇ ਹਨ |

ਅਮਰੀਕਾ ਨੇ ਜਪਾਨ ਵਲੋਂ ਭੇਜੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਹੈ ,ਅਮਰੀਕੀ ਨੇਵੀ ਨੇ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੋਵਾਂ ਜਹਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਮੈਰੀਨ ਕਾਰਪਸ ਏਅਰ ਸਟੇਸ਼ਨ, ਇਵਾਕੁਨੀ ਤੋਂ ਉਡਾਣ ਭਰੀ ਸੀ ,ਇਸ ਕਿਸਮ ਦੀਆਂ ਉਡਾਣਾਂ ਨਿਯਮਤ ਸਿਖਲਾਈ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹਨ ਪਰ ਕੱਲ੍ਹ ਇਕ ਦੁਰਘਟਨਾ ਹੋਈ ਹੈ , ਫਿਲਹਾਲ ਦੁਰਘਟਨਾ ਦੀ ਜਾਂਚ ਚਲ ਰਹੀ ਹੈ |

ਅਮਰੀਕਾ ਵਲੋਂ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਜਾਪਾਨ ਵਿੱਚ 50 ਹਜ਼ਾਰ ਸੈਨਿਕ ਮਜੂਦ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਹਾਦਸੇ ਨੂੰ ਆਮ ਕਿਹਾ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦਾ , ਨਵੰਬਰ ਵਿੱਚ, ਅਮਰੀਕੀ ਨੇਵੀ ਲੜਾਕੂ ਜਹਾਜ਼ ਜਪਾਨ ਦੇ ਸਮੁੰਦਰੀ ਕੰਢੇ ਡਿੱਗ ਉੱਤੇ ਗਿਆ ਸੀ. ਹਾਲਾਂਕਿ, ਦੋ ਚਾਲਕ ਦਲ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਬਚਾਏ ਗਏ ਸਨ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close