fbpx
NationalNewsPolitics

ਯੂਪੀ ਵਿੱਚ ਬੀਜੇਪੀ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ ਟੱਕਰ – ਮਾਇਆਵਤੀ ਅਤੇ ਅਖਿਲੇਸ਼ ਹੋਏ ਇਕੱਠੇ

By MEDIA DESK

ਲਖਨਊ , 12 ਜਨਵਰੀ ( NRI MEDIA )

ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿਚ, ਅੱਜ ਸਮਾਜਵਾਦੀ ਪਾਰਟੀ ਅਤੇ ਬਹੁਜਨ ਸਮਾਜ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਗੱਠਜੋੜ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ , ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਯੂਪੀ ਵਿੱਚ ਬੀਜੇਪੀ ਦੀ ਰਾਹ ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ , ਸਮਾਜਵਾਦੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਖਿਲੇਸ਼ ਯਾਦਵ ਅਤੇ ਬਸਪਾ ਸੁਪਰੀਮੋ ਮਾਇਆਵਤੀ ਨੇ ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਵਿੱਚ ਇਹ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ , ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਸੀਟਾਂ ਦੀ ਵੰਡ ਦਾ ਐਲਾਨ ਵੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ , ਇਸ ਗੱਠਜੋੜ ਵਿੱਚ ਸਮਾਜਵਾਦੀ ਪਾਰਟੀ ਅਤੇ ਬਸਪਾ 38-38 ਸੀਟਾਂ ਤੇ ਚੋਣਾਂ ਲੜਨਗੇ |

ਸਮਾਜਵਾਦੀ ਪਾਰਟੀ ਅਤੇ ਬਸਪਾ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿਚ 2019 ਵਿੱਚ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਦੀ ਜਿੱਤ ਦੇ ਰੱਥ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣ ਵਿਚ ਪਾਰਟੀ ਗਠਜੋੜ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ , ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਬਸਪਾ ਸੁਪਰੀਮੋ ਮਾਇਆਵਤੀ ਨੇ ਇਤਿਹਾਸਕ ਜਿੱਤ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਹ ਅਜੇ ਵੀ ਈਵੀਐਮ ਅਤੇ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ਤੋਂ ਡਰ ਰਹੇ ਹਨ , ਮਾਇਆਵਤੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਈਵੀਐਮ ਅਤੇ ਰਾਮ ਮੰਦਿਰ ਤੇ ਕੋਈ ਖਬਰਾਬੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਸਾਡਾ ਗਠਜੋੜ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਸੱਤਾ ‘ਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਰੋਕ ਦੇਵੇਗਾ |

ਸਪਾ ਨੇਤਾ ਅਖਿਲੇਸ਼ ਯਾਦਵ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਸੰਯੁਕਤ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਮਾਇਆਵਤੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਸਾਡਾ ਗਠਜੋੜ 2019 ਦੌਰਾਨ ਬੀਜੇਪੀ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਯੋਗ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਬਸ਼ਰਤੇ ਕਿ ਵੋਟਿੰਗ ਮਸ਼ੀਨ ਨਾਲ ਕੋਈ ਛੇੜਛਾੜ ਨਾ ਹੋਵੇ ਅਤੇ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ, ਜਨਤਕ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਉਕਸਾਇਆ ਨਾ ਜਾਵੇ |

ਸਪਾ ਅਤੇ ਬਸਪਾ ਦੋ ਖੇਤਰੀ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਇਕੱਠੇ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਲੜਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ , ਦੋਵੇਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੇ ਨੇਤਾਵਾਂ ਨੇ ਸ਼ਨਿੱਚਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਰਸਮੀ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ , 2019 ਦੀਆਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਬਸਪਾ ਅਤੇ ਸਪਾ ਨੇ 38 ਤੋਂ 38 ਸੀਟਾਂ ਵੰਡੀਆਂ ਹਨ , ਕਾਂਗਰਸ ਇਸ ਗੱਠਜੋੜ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਨਹੀਂ ਬਣ ਸਕੀ ,ਪਰ ਰਾਏ ਬਰੇਲੀ ਅਤੇ ਅਮੇਠੀ ਦੀਆਂ ਸੀਟਾਂ ਤੇ ਸਪਾ ਅਤੇ ਬਸਪਾ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨਾ ਖੜੇ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ |

2014 ਦੀਆਂ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ 80 ਵਿਚੋਂ 71 ਸੀਟਾਂ ਜਿੱਤੀਆਂ ਸਨ , ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਐਸ.ਪੀ. ਨੇ 5 ਸੀਟਾਂ ਜਿੱਤੀਆਂ ਸਨ , ਗਠਜੋੜ ਪਾਰਟੀਆਂ ਨੇ 2018 ਦੀਆਂ ਉਪ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਸੀਟਾਂ (ਗੋਰਖਪੁਰ, ਕਰਾਆ ਅਤੇ ਫੁੱਲਪੁਰ) ਤੋਂ ਹਰਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close