fbpx
NationalNewsPolitics

ਦੁਬਈ ਵਿੱਚ ਰਾਹੁਲ ਦਾ ਮੋਦੀ ਤੇ ਵਾਰ – ਦੇਸ਼ ਦੇ ਹਾਲਾਤ ਬਹੁਤ ਖ਼ਰਾਬ

By MEDIA DESK

ਦੁਬਈ , 12 ਜਨਵਰੀ ( NRI MEDIA )

ਕਾਂਗਰਸ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਦੌਰੇ ‘ਤੇ ਦੁਬਈ ਪਹੁੰਚੇ ਹਨ , ਦੇਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਦੁਬਈ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇਥੋਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਸਰਕਾਰ ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਿਆ , ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਅਫਸੋਸ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਜਾਵੋਗੇ ਤਾਂ ਦੇਖੋਗੇ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸਾਢੇ ਚਾਰ ਸਾਲ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਅਸਹਿਣਸ਼ੀਲਤਾ ਵਧੀ ਹੈ, ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸਮੇਂ ਹਾਲਾਤ ਬਹੁਤ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ |

ਰਾਹੁਲ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯੂਏਈ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਕਜੁੱਟ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਮੁੱਲ ਨਿਮਰਤਾ ਅਤੇ ਸਹਿਣਸ਼ੀਲਤਾ ਹਨ , ਵੱਖ-ਵੱਖ ਵਿਚਾਰਾਂ, ਧਰਮਾਂ ਅਤੇ ਭਾਈਚਾਰਿਆਂ ਪ੍ਰਤੀ ਸਹਿਣਸ਼ੀਲਤਾ ਹੀ ਭਾਰਤ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਹੈ , ਮੈਂ ਫਿਰ ਕਹਿੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਚਾਰ ਸਾਲਾਂ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਵਾਤਾਵਰਣ ਬਹੁਤ ਵਿਗੜ ਗਿਆ ਹੈ |

ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਇਕ ਮਹਾਨ ਵਿਚਾਰ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੋ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਹਿਣਸ਼ੀਲਤਾ, ਭਾਈਚਾਰਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ. ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਸਾਰੇ ਸੰਸਾਰ ਨੂੰ ਦਿਖਾਉਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਹੈ ਜੇ ਸਾਡਾ ਮਹਾਨ ਦੇਸ਼ ਵੰਡਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਫਿਰ ਇਹ ਅਸੰਭਵ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ , ਸਾਨੂੰ ਦੁਨੀਆਂ ਭਰ ਵਿੱਚ ਭਾਰੀ ਹਿੰਸਾ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ , ਭਾਰਤ ਕੋਲ ਇਸਦਾ ਜਵਾਬ ਦੇਣ ਲਈ ਇੱਕ ਖਾਕਾ ਹੈ , ਸਾਡੇ ਅੰਦਰ ਅਹਿੰਸਾ ਮੌਜੂਦ ਹੈ |

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਹੈ , ਸਾਨੂੰ ਇਸ ‘ਤੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਆਵਾਜ਼ ਬੁਲੰਦ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ , ਸਾਨੂੰ ਦੁਨੀਆਂ ਨੂੰ ਦਿਖਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ ਕਿ ਨਾ ਸਿਰਫ ਅਸੀਂ ਬੇਰੁਜ਼ਗਾਰੀ ਨੂੰ ਹਰਾ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਸਗੋਂ ਅਸੀਂ ਚੀਨ ਨੂੰ ਵੀ ਚੁਣੌਤੀ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਾਂ |

ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਚਿੱਟਾ ਇਨਕਲਾਬ, ਦੂਰਸੰਚਾਰ ਰੈਵੋਲਿਸ਼ਨ ਅਤੇ ਡਾ. ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਦੁਆਰਾ ਭਾਰਤੀ ਅਰਥ-ਵਿਵਸਥਾ ਦੀ ਆਜ਼ਾਦੀ, ਇਹ ਪ੍ਰਵਾਸੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕੰਮ ਹਨ ਜੋ ਭਾਰਤ ਵਾਪਸ ਆਏ ਸਨ ,ਅੱਜ ਸਾਡੇ ਕਿਸਾਨ ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਲ ਵਿਚ ਹਨ, ਉਹ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ. ਉਹ ਕਿਸੇ ਵੀ ਭਵਿੱਖ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਰਹੇ ਹਨ , ਸਾਨੂੰ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਹਰੀ ਕ੍ਰਾਂਤੀ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close